โครงการพัฒนาองค์ความรู้ให้กับผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาลและพนักงานจ้าง ประจำปีงบประมาณ 2566
วันที่ 29 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2566
ณ สำนักงานเทศบาลตำบลโคกสะอาด อำเภอหนองบัวระเหว จังหวัดชัยภูมิ
เพื่อส่งเสริมคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาล แก่องค์กร ดังต่อไปนี้
เพื่อให้คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล และพนักงานจ้าง มีกระบวนทัศน์ วัฒนธรรม และค่านิยมในการปฏิบัติงานที่มุ่งเพิ่มสมรรถะและพัฒนาระบบราชการไทยโดยยึดหลักบริหาร
กิจการบ้านเมืองที่ดี หลักเศรษฐกิจพอเพียงเป็นแนวทาง
เพื่อให้คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล และพนักงานจ้าง ได้มีความรู้ ความเข้าใจด้านวินัย คุณธรรมจริยธรรมและจรรยาของข้าราชการที่บัญญัติไว้เป็นข้อกฎหมาย กฎระเบียบ
เห็นความสำคัญและเสริมสร้างภาพลักษณ์ของหน่วยงานให้มีความโปร่งใสและเป็นธรรม
เพื่อให้คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล และพนักงานจ้าง มีคุณธรรมจริยธรรม และหลักธรรมทงพระพุทธศาสนา นำความรู้ที่ได้ไปเพิ่มประสิทธิภาพในการปฏิบัติงาน การพัฒนา
คุณภาพชีวิต และการทำงานให้มีคุณลักษณะเป็นข้าราชการยุคใหม่ที่มีคุณธรรม จริยธรรม
เพื่อให้คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล พนักงานเทศบาล และพนักงานจ้าง ทุกระดับ มีความรู้ความเข้าใจและยึดมั่นในหลักคุณธรรม จริยธรรม และนำหลักธรรมทางพระพุทธศาสนามาปรับใช้ในการปฏิบัติงานให้บรรลุผลสัมฤทธิ์